สพร.15 พระนครศรีอยุธยา ฝึกอบรมตามความสามารถ (CBT) ผ่านแอพพลิเคชั่น DSD M-Learning หลักสูตรการเชื่อมอาร์กโลหะด้วยมือ ระดับ 1
![image01](http://mlearning.dsd.go.th/public/../administrator/public/uploads/news/196/19587.jpg)
สพร.15 พระนครศรีอยุธยา ดำเนินการฝึกอบรมตามความสามารถ (CBT) ผ่านสื่ออิเล็กทรอนิกส์ด้วยระบบบริหารการฝึกอบรมด้วยคอมพิวเตอร์ CMI (Computer Managed Instruction) และดำเนินการฝึกอบรมภาคทฤษฎีด้วยตนเองผ่านแอพพลิเคชั่น DSD M-Learning หลักสูตรการเชื่อมอาร์กโลหะด้วยมือ ระดับ 1 ระหว่างวันที่ 2 มิถุนายน – 31 กรกฎาคม 2567